Results 1 to 13 of 13

Unhappy ลบ garena plus ไม่ได้ !?

ช่วยด้วยค่ะ TT"

เป็นตั้งหลายอาทิตย์แล้ว เวลาจะเล่นเกมทีไรต้องลบแล้วค่อยติดตั้งใหม่ตลอดเลยถึงจะเข้าเกมส์ได้
    แต่.. ล่าสุดก็ทำแบบเดิมแต่กดstartแล้วไม่ไปง้ะ !!
    เลยจะลบgarena plus แล้วลงใหม่ พอจะลบมันขึ้นว่า "garena plus or some of its game application is/are running, please restart the uninstaller after exiting it/them
    " อ่าค่ะ เราก็ลองหมดทุกอย่างตามที่ได้หาๆดูแต่ก็ขึ้นแบบเดิม จะลงทับก็ลงไม่ได้ ทำไงดีอ่าาาา หรือว่าเราต้องลงวินโด้ใหม่อ่าคะ เราใช้วิน7

Re: ลบ garena plus ไม่ได้ !?

วิธีลบโปรแกรม Garena plus อย่างถูกต้อง
    - เข้าไปที่ C:\Program Files (x86)\Garena Plus ( หรือที่ๆ ติดตั้งโปรแกรมไว้ ) จากนั้นกดที่ icon " uninst " เพื่อยกเลิกการติดตั้งครับ

ขอความกรุณาลองลบตามวิธีตั้งกล่าวดูก่อน ว่าสามารถลบได้มั้ยนะครับแล้วถ้าไม่ได้ระบบแจ้งว่าไฟล์ชื่ออะไรกำลังทำงานอยู่ครับ

ลองกดแล้วค่ะมันขึ้นข้อความว่า "garena plus or some of its game application is/are running, please restart the uninstaller after exiting it/them" เหมือนเดิมอ่าค่ะ

แล้วก็ลองเข้าtask manager ก็มี GarenaTalkLoader.exe รันอยู่แต่ว่ากด End process ก็จะขึ้นตามรูปอ่าค่ะ ก็ลองกดEnd processก็ไม่ยอมEndด้วย
    แล้วก็ไม่ได้เปิดการีน่าไว้ด้วยค่ะ

Name:  hon.jpg
Views: 8307
Size:  304.2 KBName:  hon1.jpg
Views: 7984
Size:  283.1 KB

แนะนำให้ รี่คอมพิวเตอร์แล้วลองเริ่มขั้นตอนในการลบ + ติดตั้งใหม่ดูอีกครั้งนะครับ

ผมทำได้น่ะ
    ตอนกดครั้งแรกมันก็ขึ้นแบบพี่เหมือนกันแต่พ่อกดครั้งที่ 2 มันเหมือนติดตั้งซ้ำหรืออะไรซักอย่างแล้วพอไปลบ โฟล์เดอร์ Del แบบปกติมันก็ลบได้เลย

Quote Originally Posted by rockerkak View Post
    ผมทำได้น่ะ
    ตอนกดครั้งแรกมันก็ขึ้นแบบพี่เหมือนกันแต่พ่อกดครั้งที่ 2 มันเหมือนติดตั้งซ้ำหรืออะไรซักอย่างแล้วพอไปลบ โฟล์เดอร์ Del แบบปกติมันก็ลบได้เลย
    Quote Originally Posted by lol.animaysis View Post
    แนะนำให้ รี่คอมพิวเตอร์แล้วลองเริ่มขั้นตอนในการลบ + ติดตั้งใหม่ดูอีกครั้งนะครับ
    Last edited by rtyuun0890; 12-13-2013 at 08:48 PM.

ผมกดติดตั้งแล้ว มันขึ้นมาบอกว่า(ก่รีน่าพลัสกำลังถูกใช้งานอยู่ กรุณาปิดแล้วเรียกใช้ตัวอีกครั้ง) แล้วเราจะปิดยังไงครับ

ใช้วิธีปิดโปรแกรมที่ค้างอยู่ด้วย task manager นะครับ กด Ctrl กับ Shift ค้างแล้ว แล้วกด ESC 1 ครั้ง

พอหน้าต่างขึ้นมาแล้วไปที่ Processes แล้วคลิ๊กขวาปิดในส่วนของ garena plus นะครับ เลือก End processes

ผมมีวิธีลบกาลีน่าพลัสไปซื้อคอมไหม่ซะ

">" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="480">
    Quote Originally Posted by lol.animaysis View Post
    ใช้วิธีปิดโปรแกรมที่ค้างอยู่ด้วย task manager นะครับ กด Ctrl กับ Shift ค้างแล้ว แล้วกด ESC 1 ครั้ง

พอหน้าต่างขึ้นมาแล้วไปที่ Processes แล้วคลิ๊กขวาปิดในส่วนของ garena plus นะครับ เลือก End processes

ผมมีเรื่องรบกวนไช่ช้วยหน่อยครัชhonเล่นไม่ได้เป็นเพราะGarenaถูกไวรัสกินบางส่วนไปมันบอกยั่งนี่

ผมรู้ทำไมลบไม่ได้ต้องไปออกจากระบบในการีน่าก่อนครับ แล้วค่อยมาลบใหม่

ลบ การีน่า ได้เเล้วเเต่มันทำไมลงใหม่ไม่ได้ มันขึ้นบอกว่า การีน่าพสัส กำลังถูกใช้งานอยู่ กรุณาปิดเเล้วเรียกใช้ตัวติดตั่งอีกครั้ง เเต้ผมลบ การ่น่าไปหมดดเเล้วในเครื่องไม่มีการี่นาเลย ช่วยเเก้ปัญหาให้หน่อยคับ

ของผมมันไม่มี uninst อะคับ ต้องทำไง