Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 20 of 41

Question เข้า Garena Plus ไม่ได้ครับ

พอผมกด เข้าสู่ระบบ Garena มันขึ้นกำลังเข้าสู่ Garena ละก็ขึ้นกำลังเริ่มต้นและโปรแกรมก็ปิดไปเลยโดยไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ใครรู้วิธีช่วยบอกที่ครับขอบคุณครับ

และมีอีกอย่างผมสงสัยมาก ทำไมกด สร้างบัญชีผู้ใช้มันไปขึ้นหน้าคนอื่นที่ไม่ได้ Account เราอะครับ

ขอบคุณอย่างสูงครับ

Re: เข้า Garena Plus ไม่ได้ครับ

แก้ไขตามนี้นะครับ http://bit.ly/Y9LgKp

Re: เข้า Garena Plus ไม่ได้ครับ

เป็นเหมือนเดิมอะครับทำตามทุกอย่างละ.
    Last edited by GuWoJai; 05-12-2013 at 01:50 PM.

ลบตัวโปรแกรม และโฟลเดอร์ที่เกี่ยวข้องทั้งหมดออกนะครับ (ลบ cookie กับ history file) ด้วยยิ่งดีครับ แล้วโหลดมาลงใหม่นะครับ

ได้ละครับ -0- ขอบคุณมากงับ.

เข้าแล้วรอนานมากคับ

พี่คับเข้า Garena Plusไม่ได้มันขึ้น Error 2741 คับมีวิธีเเก้ไหมคับ

Quote Originally Posted by oatkoravit View Post
    พี่คับเข้า Garena Plusไม่ได้มันขึ้น Error 2741 คับมีวิธีเเก้ไหมคับ

หลัง error มีข้อความว่าอะไรครับ

พอเข้าการีน่า รอเเปปนึงมันก้จะขึ้นว่า "หมดเวลาการเชื่อมต่อโปรดตรวจเช็คเครื่อข่ายของท่าน" ลบเเล้วก็โหลดใหมก้เเล้วมันก้ยังเข้าไมได่ รีเครื่องก้เเล้ว

พอเข้าการีน่าได้ กดเข้าเกมสืมันก้ขึ้นว่า"การเชื่อมต่อเป็นเวลานานเกินไป เกิดข้อผอดพลาดในการยืนข้อมุล"พอกดออกจากระบบการีน่าเเล้วมันก็เข้าการีน่าไม่ได่เหมือนเดิม เซง....
    ผมต้องทยังไงคับ........

เบื้องต้นให้ลองเช็คสัญญาณการเชื่อมต่อของ อินเตอร์เน็ตที่ใช้งานก่อนนะครับ
    จากนั้นถ้าไม่ปกติ หรือ ขัดข้องให้ลองรี่เซ็ตดู หรือ แจ้งผู้ให้บริการ

ถ้าทำแล้วยังไม่ได้ ให้ลบ garena plus แล้วโหลดไฟล์เวอร์ชั่นล่าสุดมาติดตั้งนะครับ

Angry Re: เข้า Garena Plus ไม่ได้ครับ

Quote Originally Posted by GuWoJai View Post
    พอผมกด เข้าสู่ระบบ Garena มันขึ้นกำลังเข้าสู่ Garena ละก็ขึ้นกำลังเริ่มต้นและโปรแกรมก็ปิดไปเลยโดยไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ใครรู้วิธีช่วยบอกที่ครับขอบคุณครับ

และมีอีกอย่างผมสงสัยมาก ทำไมกด สร้างบัญชีผู้ใช้มันไปขึ้นหน้าคนอื่นที่ไม่ได้ Account เราอะครับ

สำหรับปัญหา garena plus เด้งหายอ่านแล้วลองแก้ไขตามนี้นะครับ
    http://forum.hon.in.th/showthread.ph...l=1#post214459

ส่วนเรื่องที่บอกว่า account ไม่ขึ้นหน้าของเราอันนี้ในส่วนไหนครับใน garena plus หรือ garena.in.th
    ถ้าเป็นที่เว็บแนะนำลองเปลี่ยน browser ดูนะครับ

ของ ผม มัน ขึ้น ว่า c:\program Files\GarenaMessenger.exe.'Make sure you typed the name correctly ,and try again. To search for a file , อ่า คัฟ

ผมขอถามอะไรหน่อยคับ คือแบบว่า เข้าตัวการีน่าได้แล้ว แต่พอจะเลือกเกม ผมกดทีเกม hon แล้วแต่มันไม่ขึ้นจอให้กดเริ่มเกมอะับ

แบบว่า กด ตรงไหน ไอช่องค้นหาเพื่อนมันก็จะ กระพิบตรงที่พิมตลอดอะคับ กดอะไรไม่ได้เลย จะกดปิดยังปิดไม่ได้เลยอะคับ แก้ยังไงดี

ถ้าแอดสไก้ได้ แอดมาทีนะคับ Non Zii ที่เป็นรูปควันรุ้งอะคับ

ต้องการความชาวยเหลือมาก เพราะไม่รุ้จะแก้ยังไงแล้วอะคับ

Quote Originally Posted by GuWoJai View Post

Quote Originally Posted by djmax0060 View Post
    ของ ผม มัน ขึ้น ว่า c:\program Files\GarenaMessenger.exe.'Make sure you typed the name correctly ,and try again. To search for a file , อ่า คัฟ
    สำหรับอาการนี้ ชื่อหรือไฟล์ที่ติดตั้งไว้ไม่ถูกต้องนะครับ
    แนะนำให้ลบอันเก่าออก แล้ว โหลดอันใหม่มาลงดีกว่านะครับผม

พี่ มันเป็นไรไม่รู้นะ พอโหลดการีน่าถึงหลอดสุดท้ายละแล้วมึนโหลดไม่เสร็จสักที
    มันเป็นอะไรอ่ะ

การีน่าผมมันเข้าไม่ได้อะ พอผมใส่รหัสเสร็จมันบอกว่าพาสเวิดผิด

Quote Originally Posted by dewobl456 View Post
    การีน่าผมมันเข้าไม่ได้อะ พอผมใส่รหัสเสร็จมันบอกว่าพาสเวิดผิด
    ถ้ามันใจว่าใส่ถูกแล้ว ID น่าจะโดน hack ครับ
    ถ้ายืนยัน e-mail ไว้ให้ไปรีเซทรหัสที่ http://www.garena.in.th/forgot/ ครับ

ถ้าไม่ได้ยืนยัน รบกวนแจ้งโดน Hack ที่ http://support.garena.in.th/general/form/99 ครับ
    ใส่หลักฐานให้ครบด้วยนะครับ อันไหนไม่รู้ใส่ไม่รู้ ครับ
    ที่สำคัญคือรูปบัตรประชาชนต้องแนบไฟร์มาและต้องถ่ายให้เห็นเลขบัตรชัดเจนครับ (ใช้มือถือถ่ายก็ได้)
    ถ้าไม่แนบรูปบัตรประชาชนมาทีมงานจะไม่รับเรื่องนะครับ
    แล้วรอการตอบกลับทาง e-mail ครับ ลองเช็คที่ e-mail ขยะด้วยนะครับ

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast